Prenta |

Upplýsingar vegna fyrirhugaðs verkfalls Sameykis og áhrif á starfið

Ritað .

Sameyki stéttarfélag í almannaþjónustu hefur boðað til tímabundinna verkfalla Þessi hópur mun leggja niður störf dagana 9. og 10. mars, 17. og 18. mars, 24. og 26. mars og 31. mars og 1. apríl. sem tekur til allra félagsmanna Sameykis sem starfa hjá Reykjavíkurborg. Allt starfsfólk í Sameyki sem starfar í grunnskólum og á frístundaheimilum mun leggja niður störf hafi ekki samist fyrir þann tíma.

Fyrirhugað verkfall mun hafa einhver áhrif á starf skólahljómsveitarinnar í Húsaskóla enda sinnir Sameykisfólk þýðingarmiklum störfum í skólanum s.s. þrifum, 

Þó mun kennsla skólahljómsveitarinnar verða óbreytt til að byrja með þar sem enginn í verkfalli kemur að starfinu fyrir utan þrif á húsnæði. Skólahljómsveitin sendir skilaboð ef til þess kemur að starfsemi skerðist. 

Annað mál er, ef grunnskóli er lokaður vegna skorts á þrifum (Efling eða Sameyki). Þá mega starfsmenn skólahljómsveita ekki sinna kennslu í húsnæðinu. 

SEM SAGT: KENNT ER EFTIR STUNDASKRÁ Í SKÓLAHLJÓMSVEITINNI ÞANGAÐ TIL ANNAÐ KEMUR Í LJÓS.